Yaye jagorancin jarirai muhimmin mataki ne a cikin tafiyar ɗan jaririn ku zuwa cin abincin iyali.A matsayin iyaye, gabatar da jaririn ku ga abinci mai ƙarfi bai yi ƙasa da samun ci gaba ba.Amma, kamar yadda wannan matakin yake da mahimmanci, ba ya zuwa ba tare da ƙalubalensa ba.Muna magana ne game da zubewa da tabo da ke rakiyar balaguron ciyar da jaririn ku.Don haka, idan ba kwa so ku ciyar da sa'o'i don tsaftacewa bayan waɗannan ƙananan masu cin abinci mara kyau, kuna iya saka hannun jari a daidai.silikiciyar da kayan haɗi, kamarsilikibaby bowls.Lokacin da jaririn ya shirya don fara abinci mai ƙarfi, kwanon jariri zai iya yin sauyi a matsayin mai santsi kamar yadda zai yiwu.Waɗannan kwanoni suna zuwa da siffofi da girma dabam dabam, don haka za ku iya samun wanda ya dace da ɗan ƙaramin ku.Tun da zabar wanda ya dace a cikin zaɓuɓɓuka masu yawa na iya zama mai ban sha'awa, mun ƙirƙiri wannan jagorar don taimaka muku samun mafi kyawun kwanon jarirai.
Kwallan Jariri: Jagorar Sayayya
Abin da Ya kamata Ka Neman Lokacin Siyan Kwanon Jariri
Dorewa
Ba wanda ke son maye gurbin kwanon jarirai kowane ƴan watanni saboda an jefar da su ko kuma an toshe su.Don haka, don guje wa hakan, ya kamata ku nemi waɗanda aka yi da su m kayan, kamar silicone, filastik, ko karfe.Kuna iya samun kyakkyawan ra'ayi na dorewar kwanon jariri ta hanyar yin bitar wasu abokan ciniki.
Tsaro
Wani abu da za a yi la'akari lokacin neman kwanon jariri shine aminci.Kuna son tabbatar da cewa kwanon ba shi da ƙananan sassa waɗanda za su iya yin sako-sako da haifar da haɗari.Har ila yau, tuna don tabbatar da kwano yana da lafiya don sakawa a cikin microwave ko injin wanki.
Abun iya ɗauka
Idan za ku ciyar da jaririnku a kan tafiya, nemo kwano mai sauƙin jigilar kaya.Nemo kwano mara nauyi wanda za'a iya haɗawa cikin sauƙi a cikin jakar diaper.Hakanan kuna iya yin la'akari da nemo asilikikwano mai rugujewadon haka yana ɗaukar sarari kaɗan lokacin da ba ku amfani da shi.
Murfi ko babu murfi?
Wasu iyaye sun gwammace su sami kwanuka masu murfi don kiyaye abincin sabo da tsabta.Bayan haka, murfi kuma yana sauƙaƙa don adana ragowar ko ɗaukar abinci a kan tafiya.A wani ɓangare kuma, wasu iyaye suna ganin cewa murfin yana sa ya fi wahalar ciyar da jaririnsu, don haka sun fi son kwanoni marasa murfi.Idan ba ku da tabbas, koyaushe kuna iya siyan kwano mai murfi ku ga yadda yake aiki a gare ku.
Tushen tsotsa
Tushen tsotsa shine babban fasalin da za a samu akan kwanon jariri.Wannan zai ajiye kwanon a wurin, koda kuwa jaririn ya yi ƙoƙarin buga shi.
Me kuma kuke Bukatar Ku Yi la'akari da shi a cikin Kwano na Baby?
Girman gefuna
Kwanon jariri tare da bango mai zurfi ko gefuna masu tasowa na iya hana abinci zuwa ko'ina.Ƙwararren gefuna kuma yana taimaka wa yara ƙanana su koyi diban abincin su da cokali ba tare da zube ba.
Girman rabo
Yawancin abinci na iya zama da yawa.Zai fi kyau a fara da ɗan ƙaramin abinci kuma a hankali ƙara girman rabo yayin da jaririn ya girma.Don haka, tabbatar da kwanon jaririn da kuke samu yana da isasshen ƙarfin da zai ba da wani yanki mai gamsarwa ga jaririnku.
Zaɓuɓɓukan tsaftacewa
Zaɓuɓɓukan tsaftacewa da yawa ma wani abu ne da za a yi la'akari.Kuna so ku tabbatar da kwanon jaririn yana da aminci ga injin wanki don kada ku damu da haɓakar ƙwayoyin cuta.Wato, samun zaɓi na wanke kwanonin da hannu shima yana da amfani a wasu lokuta.
Abin da Za Ka Guji Lokacin Zabar Kwanon Jariri
BPA da phthalates
Waɗannan sinadarai guda biyu ne na gama-gari waɗanda za a iya samu a cikin kayan gida da yawa, gami da kwanon jarirai.Wadannan sinadarai guda biyu suna da alaƙa da matsalolin lafiya a cikin yara, don haka yana da mahimmanci a guji su lokacin zabar kwano ga jariri.
Abubuwan da za a iya karyewa
Idan kuna neman kwanon da zai iya jure ɗan lalacewa, yi la'akari da wanda aka yi da kayan ɗorewa kuma ba za a karye ba.Yayin da kwanon filastik ba su da nauyi kuma masu ɗorewa, har yanzu suna iya karya idan an jefar da su.Don haka, mafi kyawun faren ku shine karfe kosilicone baby bowls.
Hatsari na shaƙewa
Yara har yanzu suna koyon cin abinci, don haka yana da mahimmanci a zaɓi kwanon da ba shi da ƙananan sassa.Idan kwano ya zo da sassan da za a iya cirewa, zai iya zama haɗari.
Ƙassan da ba zamewa ba
Jarirai suna ta girgiza kuma suna son buga faranti daga teburin.Don haka, idan ba ku so ku ciyar da sa'o'i don tsaftacewa bayan jaririnku, zaɓi kwano mai ƙasa maras zamewa.Wannan zai taimaka hana zubewa da kuma kiyaye lafiyar jariri yayin cin abinci.
Da Me Aka Yi Kwanon Jarirai?
Silikoni
Silicone baby bowls shine hanya mafi kyau don ciyar da ƙananan ku ba tare da wani rikici ba.An yi wa ɗ annan kwanuka da silikon mara guba, mai ingancin abinci wanda ke da lafiya ga jariri.Sau da yawa suna zuwa tare da fasalin tsotsa wanda ke tabbatar da kwanon rufin kan kowane babban tiren kujera,yana mai da su zubewa ba tare da zubewa ba.
Filastik
Yawancin kwanonin jarirai da ake da su ana yin su da robobi mai ɗorewa wanda za a iya tsabtace su cikin sauƙi.Ko da yake babban zaɓi ne don ciyar da ƙananan ku, ƙila su ƙunshi abubuwa masu cutarwa.Don haka, sai dai idan an yi waɗannan tasoshin tare da BPA da filastik marasa phthalate, za su iya zama marasa lafiya ga jaririnku.
Bamboo
Bamboo bowls na iya yin aiki da kyau ga jaririn ku idan kuna neman madadin kwanon filastik na gargajiya.Anyi daga bamboo mai ɗorewa, waɗannan tasoshin ana iya sake amfani da su kuma ba za su iya zubar da ruwa ba.Bugu da ƙari, suna da lafiya ga jarirai da yara tun da an yi su ba tare da wani sinadarai masu cutarwa ba kuma suna da maganin ƙwayoyin cuta ta yanayi.
Bakin karfe
Waɗannan kwanonin suna da ɗorewa kuma suna da sauƙin tsaftacewa, wanda ke da mahimmanci lokacin da ake fama da zubewar abinci.Kuma, kamar kwano na bamboo, suna da lafiya ga jarirai tunda ba su ƙunshi sinadarai masu cutarwa ba.Abin takaici, ba za ku iya amfani da su a cikin microwave ba.
Lokacin aikawa: Juni-27-2023