Idan aka zo wuraren zama, kayan tebur da kayan wasan yara ga yara, iyaye suna ƙara neman madadin filastik.Silicone galibi ana kiransa 'sabon filastik'.Amma, wannan yana da ɓarna sosai tun da silicone abu ne mai dacewa da muhalli wanda ba shi da wani ɓoyayyen kaddarorin da filastik ke yi.Ba kamar filastik ba,silikina halitta ne, lafiyayye kuma mai dorewa.Bari in bayyana…
Menene silicone?
Ana samun siliki daga silica, wani abu na halitta da ake samu a cikin yashi.Tunda yashi shine kashi na biyu mafi yawa da ake samu a cikin ɓawon ƙasa, yana da kyau wurin farawa don abu mai dorewa.Sannan ana sarrafa silica da iskar oxygen (don samar da sinadarin silicon (Si), hydrogen da carbon don samar da polymer mara guba, akasin haka, filastik ana yin shi ne daga danyen mai, albarkatun da ba za a iya sabuntawa ba, kuma yana ɗauke da guba masu cutarwa kamar su. bisphenol A (BPA) da bisphenol S (BPS).
Me yasa zabar silicone?
Kayan tushe na siliki, silica, ba ya ƙunshi sinadarai iri ɗaya da aka samo a cikin robobi na tushen man fetur kuma an ɗauke shi lafiya tun shekarun 1970.Ba kamar filastik ba, silicone ba ya ƙunshi guba masu cutarwa kamar BPA, BPS, phthalates ko microplastics.Shi ya sa a yanzu ake amfani da shi wajen girki,silikikayan jarirai, kayan abinci na yara da kayan aikin likita.
Idan aka kwatanta da filastik, silicone kuma shine mafi girma mzaɓi.Yana iya jure zafi mai zafi, sanyi mai sanyi da babban matsi, yana mai da shi zaɓi mai ƙarfi don wasan yara!
Iyaye suna son filastik saboda yana da sauƙin kiyaye tsabta, amma silicone ma!A gaskiya ma, silicone ba porous ba ne wanda ke nufin abu ne na hypoallergenic wanda ba shi da ruwa kuma ba zai iya girma kwayoyin ba.Wannan yana bayyana dalilin da yasa ya shahara sosai a masana'antar likitanci.
Shin duk silicone daidai yake?
Kamar yawancin kayan, akwai matakan inganci idan yazo da silicone.Ƙananan silicone sau da yawa zai ƙunshi sinadarai na petrochemicals ko filastik 'fillers' waɗanda ke magance fa'idodin silicone.Muna ba da shawarar ku yi amfani da silicone kawai wanda aka tabbatar da matsayin 'makin abinci' ko mafi girma.Waɗannan maki sun haɗa da aiki mai tsauri don kawar da gurɓataccen abu.Wasu sharuɗɗan da za ku iya haɗuwa da su sun haɗa da 'LFGB silicone', 'primium grade silicone' da 'silicone grade'.Mun zaɓi silicone mai daraja wanda ke da tushe iri ɗaya kamar gilashi: silica, oxygen, carbon da hydrogen.Muna jin wannan shine mafi aminci zaɓi samuwa a farashi mai araha ga iyaye.
Za a iya sake yin amfani da silicone?
Ana iya sake yin amfani da silicone sau da yawa, wanda ke ba shi wani fa'ida akan robobi da yawa.Koyaya, a halin yanzu, yawancin wuraren majalisa ba sa ba da wannan sabis ɗin.Wannan yana yiwuwa ya canza yayin da ake ƙara yawan samfurori daga silicone.A halin yanzu, muna ƙarfafa masu amfani su sake yin amfani da su ko ba da gudummawar tabarma masu canza launin siliki ko mayar da su gare mu don sake amfani da su.Lokacin da aka sake yin amfani da su yadda ya kamata, silicone za a iya rikitar da su zuwa samfuran da aka lalata kamar su tabarmin filin wasa, wuraren titi da filayen wasanni.
Shin silicone ba za a iya lalata ba?
Silicone ba abu ne mai lalacewa ba, wanda ba gaba ɗaya ba ne mara kyau.Ka ga, idan robobi suka lalace, sukan fitar da gurbatacciyar iska wadda ke da illa ga namun daji da na ruwa.Don haka, yayin da silicone ba zai rushe ba, kuma ba za a kama shi a cikin ciki na tsuntsaye da halittun teku ba!
Ta hanyar zabar silicone don samfuranmu, muna nufin rage mummunan tasiri a duniyarmu ta hanyar yin kayan wasa da kyaututtuka waɗanda za a iya sake amfani da su akai-akai.Ba wai kawai wannan ke haifar da ƙarancin sharar gida ba, yana haifar da ƙarancin gurɓataccen masana'antu: nasara ga mutane da duniyarmu.
Shin silicone ya fi filastik?
Akwai ribobi da fursunoni tare da duk kayan amma, kamar yadda zamu iya fada, silicone yana ba da fa'idodi da yawa akan filastik.Don taƙaitawa, ingancin silicone shine:
- Ba mai guba da wari ba - ba ya ƙunshi nasties na sinadarai.
- Anyi daga albarkatu mai yawa.
- Yana da ɗorewa sosai a yanayin zafi da sanyi.
- Mai nauyi da sassauƙa don ɗaukar nauyi.
- Kinder ga yanayin - a cikin raguwa-raguwa da masana'antu.
- Tsaftace da sauƙin tsaftacewa.
- Maimaituwada sharar da ba ta da hadari.
Tunani na ƙarshe…
Muna fatan wannan zai taimaka muku fahimtar dalilin da yasa SNHQUA ta zaɓi silicone don yin samfuran yaran ta.A matsayinmu na iyaye, muna tunanin yara sun cancanci ingantattun kayan don lafiyarsu da muhallinsu.
Yi amfani da mafi kyawun kowane lokaci!
Lokacin aikawa: Juni-26-2023